
Tare da ci gaban al'umma, ƙarin jakunkunan fakitin abinci suna amfani da kayan foil ɗin aluminum. Me yasa ake amfani da foil ɗin aluminum don jakunkunan fakitin abinci? Wannan saboda aluminum ɗin ƙarfe zai yi oxid ta hanyar iskar oxygen, yana samar da fim mai kauri na kariya daga oxide a saman ƙarfe, wanda ke hana iskar oxygen ci gaba da oxidizing aluminum ɗin ƙarfe.
Ta hanyar amfani da wannan kauri mai kariya, jakar marufi da aka yi da foil ɗin aluminum tana toshe iska daga waje daga shiga cikin jakar shirya abinci, tana hana iskar shaka da lalacewar abincin. Kuma foil ɗin aluminum ɗin ba shi da haske kuma yana da kyawawan halaye na inuwa don hana abinci canza launi ko lalacewa ta hanyar haske.
Aluminum foil na abinci yana da kariya sosai daga haske, ruwa da ƙwayoyin cuta. Saboda waɗannan kaddarorin, yawancin abinci da aka lulluɓe a cikin kayan marufi na aluminum, galibi suna da tsawon rai fiye da watanni 12.
Aluminum foil ba shi da guba, don haka ba ya lalata abincin da aka saka a ciki, amma yana kare su.
DUNIYA ƊAYA za ta iya samar da matakai daban-daban da yanayi daban-daban na foil ɗin aluminum/alloy foil ɗin aluminum, gami da foil ɗin aluminum mai sheƙi mai gefe ɗaya da kuma sheƙi mai gefe biyu. Ana samar da shi ta hanyar jerin tsare-tsare masu rikitarwa kamar siminti - birgima mai zafi - birgima mai sanyi - yankewa - birgima mai foil - yankewa - annealing.
Aluminum foil ɗin abinci da ONE WORLD ke bayarwa yana da halaye masu zuwa:
1) Hatsin takardar aluminum don abinci iri ɗaya ne. Fuskar takardar aluminum ba ta da tsiri ko lahani a layi mai haske, musamman ma saman duhu yana da inganci iri ɗaya kuma mai kyau kuma babu tabo masu haske.
2) Faifan aluminum na abinci yana da daidaiton kayan aikin injiniya a kowane bangare kuma yana da tsayi mai yawa.
3) Yiwuwar samun ramuka a cikin foil ɗin aluminum don abinci yana da ƙasa kuma diamita yana da ƙarami.
Ana amfani da shi galibi a fannin shirya abinci don kayayyaki kamar su kofi da cakulan, amma kuma a cikin shirya kwalaben giya, magunguna, jakunkunan girki, da bututun man goge baki.
| Matsayi | Jiha | Kauri (mm) | Ƙarfin Taurin Kai (MPa) | Tsawaitawar Kashi (%) |
| 1235 | O | 0.0040~0.0060 | 45~95 | ≥0.5 |
| >0.0060~0.0090 | 45~100 | ≥1.0 | ||
| >0.0090~0.0250 | 45~105 | ≥1.5 | ||
| 8011 | O | 0.0050~0.0090 | 50~100 | ≥0.5 |
| >0.0090~0.0250 | 55~110 | ≥1.0 | ||
| >0.0250~0.0400 | 55~110 | ≥4.0 | ||
| Lura: Ƙarin bayani dalla-dalla, tuntuɓi ma'aikatan tallace-tallace. | ||||
Ana sanya takardar aluminum foil ɗin abinci a cikin nau'in dakatarwa a kwance, kuma a sanya takardar da ba ta da danshi ko wasu kayan da ba su da danshi a waje, a rufe ta da jakar filastik.
Kuma a sanya wani layi mai laushi a ƙarshen fuskar naɗin, a saka shi a cikin abin da za a iya busar da shi, sannan a naɗe ƙarshen jakar filastik guda biyu, a saka a cikin tsakiyar naɗin sannan a rufe.
Bayan an saka bututun ƙarfe a cikin tsakiyar birgima, ana sanya birgima na aluminum a cikin akwatin marufi a cikin nau'in dakatarwa a kwance, kuma an rufe akwatin da murfi.
Girman akwatin katako mai cokali mai gefe huɗu: 1300mm*680mm*750mm
(An tsara akwatin katako bisa ga ƙayyadaddun kayan aiki, diamita na waje, da sauransu don tabbatar da matsakaicin ƙarfin ɗaukar kaya.
1) Ya kamata a adana samfurin a cikin rumbun ajiya mai tsabta, tsafta, mai iska mai bushewa kuma ba tare da wani yanayi mai lalata ba.
2) Ba za a iya adana samfurin a sararin samaniya ba, amma dole ne a yi amfani da tarp idan dole ne a adana shi a sararin samaniya na ɗan lokaci.
3) Ba a yarda a sanya kayayyakin da ba su da siffa a ƙasa kai tsaye ba, kuma ya kamata a yi amfani da murabba'in katako mai tsayin da bai gaza 100mm ba a ƙasa.
ONE WORLD Ta Yi Alkawarin Samar Wa Abokan Ciniki Masu Inganci Wayoyi Da Kayan Kebul Da Ayyukan Fasaha Na Farko
Za ku iya neman samfurin samfurin kyauta na samfurin da kuke sha'awar wanda ke nufin kuna shirye ku yi amfani da samfurinmu don samarwa
Muna amfani da Bayanan Gwaji ne kawai da kuke son Ra'ayi da rabawa azaman Tabbatar da Halaye da Ingancin Samfura, sannan mu taimaka mana mu kafa Tsarin Kula da Inganci Mai Cikakke don Inganta Amincewar Abokan Ciniki da Manufar Siyayya, Don haka Da fatan za a sake tabbatar da hakan.
Za Ka Iya Cika Fom ɗin Da Ya Kamata Ka Nemi Samfura Kyauta
Umarnin Aikace-aikacen
1. Abokin Ciniki Yana da Asusun Isarwa na Gaggawa na Ƙasashen Duniya Ko da kuwa ba da son ransa ba (Ana iya dawo da kayan a cikin oda)
2. Cibiya ɗaya za ta iya neman samfurin kyauta guda ɗaya kawai na samfur ɗaya, kuma cibiya ɗaya za ta iya neman samfura har guda biyar na samfura daban-daban kyauta cikin shekara ɗaya
3. Samfurin yana ga Abokan Ciniki na Masana'antar Waya da Kebul ne kawai, kuma ga Ma'aikatan Dakunan Gwaji kawai don Gwajin Samarwa ko Bincike
Bayan ƙaddamar da fom ɗin, ana iya aika bayanan da kuka cike zuwa asalin DUNIYA ƊAYA don ƙarin bayani don tantance ƙayyadaddun samfura da kuma magance bayanan tare da ku. Kuma ana iya tuntuɓar ku ta waya. Da fatan za a karanta namutakardar kebantawaDon ƙarin bayani.