
Sandunan filastik masu ƙarfafa gilashin (GFRP) wani abu ne mai aiki sosai wanda aka yi da zaren gilashi a matsayin ƙarfafawa da kuma resin a matsayin kayan tushe, wanda ake warkewa kuma ana jujjuya shi a wani takamaiman zafin jiki. Saboda ƙarfinsa mai ƙarfi da kuma ƙarfinsa na roba, ana amfani da GFRP sosai a matsayin ƙarfafawa a cikin kebul na fiber na ADSS, kebul na fiber na malam buɗe ido na FTTH da kebul na fiber na waje daban-daban masu layi-layi.
Amfani da GFRP a matsayin ƙarfafawa ga kebul na fiber optic yana da fa'idodi masu zuwa:
1) GFRP duk dielectric ne, wanda zai iya guje wa bugun walƙiya da tsangwama mai ƙarfi a filin lantarki.
2) Idan aka kwatanta da ƙarfafa ƙarfe, GFRP ya dace da sauran kayan kebul na fiber optical kuma ba zai samar da iskar gas mai cutarwa ba saboda tsatsa, wanda zai haifar da asarar hydrogen kuma ya shafi aikin watsa kebul na fiber optical.
3) GFRP yana da halaye na ƙarfin juriya mai yawa da nauyi mai sauƙi, wanda zai iya rage nauyin kebul na gani da kuma sauƙaƙe ƙera, jigilar kaya da shimfida kebul na gani.
Ana amfani da GFRP galibi don ƙarfafa kebul na fiber optical ADSS, kebul na fiber optical malam buɗe ido na FTTH da kebul na fiber optical na waje daban-daban masu layi ɗaya.
| Diamita Mai Girma (mm) | 0.4 | 0.5 | 0.9 | 1 | 1.2 | 1.3 | 1.4 | 1.5 | 1.6 | 1.7 |
| 1.8 | 2 | 2.1 | 2.2 | 2.3 | 2.4 | 2.5 | 2.6 | 2.7 | 2.8 | |
| 2.9 | 3 | 3.1 | 3.2 | 3.3 | 3.5 | 3.7 | 4 | 4.5 | 5 | |
| Lura: Ƙarin bayani dalla-dalla, tuntuɓi ma'aikatan tallace-tallace. | ||||||||||
| Abu | Sigogi na Fasaha | |
| Yawan yawa (g/cm)3) | 2.05~2.15 | |
| Ƙarfin Taurin Kai (MPa) | ≥1100 | |
| Modulus mai ƙarfi (GPa) | ≥50 | |
| Tsawaitawar Kashi (%) | ≤4 | |
| Ƙarfin lanƙwasawa (MPa) | ≥1100 | |
| Lanƙwasa tsarin elasticity (GPa) | ≥50 | |
| Sha (%) | ≤0.1 | |
| Radius mai lanƙwasa nan take (25D, 20℃±5℃) | Babu ƙuraje, babu tsagewa, babu lanƙwasawa, santsi a taɓawa, za a iya miƙewa tsaye | |
| Babban aikin lanƙwasawa mai zafi (50D, 100℃±1℃, 120h) | Babu ƙuraje, babu tsagewa, babu lanƙwasawa, santsi a taɓawa, za a iya miƙewa tsaye | |
| Ƙarancin aikin lanƙwasawa a yanayin zafi (50D, -40℃±1℃, 120h) | Babu ƙuraje, babu tsagewa, babu lanƙwasawa, santsi a taɓawa, za a iya miƙewa tsaye | |
| Aikin juyawa (±360°) | Babu wargajewa | |
| Daidaituwa da kayan tare da cakuda cikawa | Bayyanar | Babu ƙuraje, babu tsagewa, babu lanƙwasawa, santsi a taɓawa |
| Ƙarfin Taurin Kai (MPa) | ≥1100 | |
| Modulus mai ƙarfi (GPa) | ≥50 | |
| Faɗaɗar layi (1/℃) | ≤8×10-6 | |
Ana sanya GFRP a cikin bobbins na filastik ko na katako. Diamita (0.40 zuwa 3.00) mm, tsawon isarwa na yau da kullun ≥ 25km; diamita (3.10 zuwa 5.00) mm, tsawon isarwa na yau da kullun ≥ 15km; diamita mara daidaituwa da tsayin da ba na yau da kullun ba ana iya samar da shi bisa ga buƙatun abokin ciniki.
1) Za a ajiye samfurin a cikin rumbun ajiya mai tsabta, busasshe kuma mai iska.
2) Bai kamata a tara kayan tare da kayayyakin da ke iya kama wuta ba kuma bai kamata ya kasance kusa da inda wuta ke fitowa ba.
3) Ya kamata samfurin ya guji hasken rana kai tsaye da ruwan sama.
4) Ya kamata a cika kayan da aka yi amfani da su gaba ɗaya domin guje wa danshi da gurɓatawa.
5) Ya kamata a kare samfurin daga matsin lamba mai yawa da sauran lalacewar injiniya yayin ajiya.
ONE WORLD Ta Yi Alkawarin Samar Wa Abokan Ciniki Masu Inganci Wayoyi Da Kayan Kebul Da Ayyukan Fasaha Na Farko
Za ku iya neman samfurin samfurin kyauta na samfurin da kuke sha'awar wanda ke nufin kuna shirye ku yi amfani da samfurinmu don samarwa
Muna amfani da Bayanan Gwaji ne kawai da kuke son Ra'ayi da rabawa azaman Tabbatar da Halaye da Ingancin Samfura, sannan mu taimaka mana mu kafa Tsarin Kula da Inganci Mai Cikakke don Inganta Amincewar Abokan Ciniki da Manufar Siyayya, Don haka Da fatan za a sake tabbatar da hakan.
Za Ka Iya Cika Fom ɗin Da Ya Kamata Ka Nemi Samfura Kyauta
Umarnin Aikace-aikacen
1. Abokin Ciniki Yana da Asusun Isarwa na Gaggawa na Ƙasashen Duniya Ko da kuwa ba da son ransa ba (Ana iya dawo da kayan a cikin oda)
2. Cibiya ɗaya za ta iya neman samfurin kyauta guda ɗaya kawai na samfur ɗaya, kuma cibiya ɗaya za ta iya neman samfura har guda biyar na samfura daban-daban kyauta cikin shekara ɗaya
3. Samfurin yana ga Abokan Ciniki na Masana'antar Waya da Kebul ne kawai, kuma ga Ma'aikatan Dakunan Gwaji kawai don Gwajin Samarwa ko Bincike
Bayan ƙaddamar da fom ɗin, ana iya aika bayanan da kuka cike zuwa asalin DUNIYA ƊAYA don ƙarin bayani don tantance ƙayyadaddun samfura da kuma magance bayanan tare da ku. Kuma ana iya tuntuɓar ku ta waya. Da fatan za a karanta namutakardar kebantawaDon ƙarin bayani.