Kayan Wutar Lantarki Mai Girman Wutar Lantarki Da Tsarin Shiryewarsa

Fasaha Press

Kayan Wutar Lantarki Mai Girman Wutar Lantarki Da Tsarin Shiryewarsa

Sabon zamani na sabon masana'antar kera motoci na makamashi yana ɗaukar manufa biyu na sauye-sauyen masana'antu da haɓakawa da kariya ga yanayin yanayi, wanda ke haifar da haɓaka masana'antu na igiyoyi masu ƙarfin lantarki da sauran kayan haɗi masu alaƙa don motocin lantarki, kuma masana'antun kebul da ƙungiyoyin takaddun shaida suna da. ya kashe makamashi mai yawa a cikin bincike da haɓaka manyan igiyoyi masu ƙarfin lantarki don motocin lantarki. Babban igiyoyi masu ƙarfin lantarki don motocin lantarki suna da buƙatun ayyuka masu girma a kowane fanni, kuma yakamata su dace da daidaitattun RoHSb, ƙimar ƙarancin wuta UL94V-0 daidaitattun buƙatun da aiki mai laushi. Wannan takarda ta gabatar da kayan aiki da fasahar shirye-shirye na igiyoyi masu ƙarfin lantarki don motocin lantarki.

tsari

1.The abu na babban ƙarfin lantarki na USB
(1) Kayan aiki na kebul
A halin yanzu, akwai manyan abubuwa guda biyu na Layer conductor Layer: jan karfe da aluminum. Wasu kamfanoni suna tunanin cewa aluminum core na iya rage yawan farashin samar da su, ta hanyar ƙara jan ƙarfe, baƙin ƙarfe, magnesium, silicon da sauran abubuwa bisa tushen kayan alumini mai tsabta, ta hanyar matakai na musamman kamar haɗakarwa da gyaran fuska, inganta ƙarfin lantarki, lankwasawa. yin aiki da juriya na lalata na USB, don saduwa da buƙatun ƙarfin nauyi ɗaya, don cimma sakamako iri ɗaya kamar masu sarrafa jan ƙarfe ko ma mafi kyau. Don haka, farashin samarwa ya sami ceto sosai. Duk da haka, yawancin kamfanoni har yanzu suna ɗaukar jan ƙarfe a matsayin babban abu na Layer na madubi, da farko, ƙarfin ƙarfin jan ƙarfe yana da ƙasa, sannan yawancin aikin jan karfe ya fi na aluminum a daidai wannan matakin, kamar babban halin yanzu. ɗaukar iya aiki, ƙarancin wutar lantarki, ƙarancin amfani da makamashi da aminci mai ƙarfi. A halin yanzu, zaɓin masu gudanarwa gabaɗaya yana amfani da ma'auni mai laushi na ƙasa na ƙasa 6 (ɗaɗaɗɗen waya na jan karfe ɗaya dole ne ya fi 25%, diamita na monofilament ɗin ya kasance ƙasa da 0.30) don tabbatar da laushi da tauri na monofilament na jan karfe. Tebu na 1 ya lissafa ma'auni waɗanda dole ne a cika su don abubuwan da ake amfani da su na jan ƙarfe.

(2) Insulating Layer kayan na igiyoyi
Yanayin ciki na motocin lantarki yana da wuyar gaske, a cikin zaɓin kayan da aka yi amfani da su, a gefe guda, don tabbatar da aminci da amfani da rufin rufin, a gefe guda, kamar yadda zai yiwu don zaɓar kayan aiki mai sauƙi da amfani da yawa. A halin yanzu, abubuwan da aka saba amfani da su na rufi sune polyvinyl chloride (PVC),polyethylene mai haɗin giciye (XLPE), roba silicone, thermoplastic elastomer (TPE), da dai sauransu, da kuma babban Properties aka nuna a cikin Table 2.
Daga cikin su, PVC ta ƙunshi gubar, amma Dokar RoHS ta hana amfani da gubar, Mercury, cadmium, hexvalent chromium, polybrominated diphenyl ethers (PBDE) da polybrominated biphenyls (PBB) da sauran abubuwa masu cutarwa, don haka a cikin 'yan shekarun nan an maye gurbin PVC ta hanyar amfani da gubar. XLPE, roba silicone, TPE da sauran abubuwan da suka dace da muhalli.

waya

(3) Kebul garkuwa Layer abu
Layer garkuwar ya kasu kashi biyu: Layer garkuwar da aka yi da shi da kuma abin da aka yi masa sutura. Ƙaƙƙarfan juriya na kayan kariya na semi-conductive a 20 ° C da 90 ° C kuma bayan tsufa shine muhimmin ma'auni na fasaha don auna kayan kariya, wanda a kaikaice ya ƙayyade rayuwar sabis na kebul na wutar lantarki. Kayan kariya na gama-gari na gama gari sun haɗa da ethylene-propylene roba (EPR), polyvinyl chloride (PVC), dapolyethylene (PE)tushen kayan. A cikin yanayin da albarkatun kasa ba su da wani fa'ida kuma ba za a iya inganta matakin inganci a cikin ɗan gajeren lokaci ba, cibiyoyin bincike na kimiyya da masana'antun kebul suna mai da hankali kan binciken fasahar sarrafawa da rabon tsari na kayan kariya, kuma suna neman sabbin abubuwa a cikin abun da ke ciki rabo na garkuwa abu don inganta gaba ɗaya aikin na USB.

2.High ƙarfin lantarki na USB shiri tsari
(1) Fasaha madaidaicin jagora
Ainihin tsarin na USB an ɓullo da na dogon lokaci, don haka akwai kuma nasu daidaitattun ƙayyadaddun bayanai a cikin masana'antu da masana'antu. A cikin aiwatar da zanen waya, bisa ga yanayin rashin jujjuyawar waya guda ɗaya, za a iya raba kayan daɗaɗɗen kayan aiki zuwa na'urar da ba ta jujjuya ba, na'urar da ba ta jujjuya ba da na'urar da ba ta jujjuyawa ba. Saboda babban crystallization zafin jiki na jan karfe madugu, da annealing zafin jiki da kuma lokaci sun fi tsayi, ya dace a yi amfani da untwisting stranding inji kayan aiki don gudanar da ci gaba da ja da ci gaba da jan monwire don inganta elongation da karaya kudi na waya zane. A halin yanzu, kebul na polyethylene mai haɗin giciye (XLPE) ya maye gurbin kebul ɗin takarda mai tsakanin 1 zuwa 500kV matakan ƙarfin lantarki. Akwai matakai guda biyu na gudanarwa na gudanarwa don masu gudanarwa na XLPE: ƙaddamar da madauwari da karkatar da waya. A gefe guda, maɓallin waya na iya guje wa yawan zafin jiki da matsanancin matsin lamba a cikin bututun da ke da alaƙa don danna kayan kariya da kayan kariya a cikin ratar waya da ke kwance kuma ya haifar da sharar gida; A gefe guda kuma, yana iya hana shigar ruwa tare da jagorar jagora don tabbatar da amincin aiki na kebul. A jan karfe madugu kanta ne mai concentric stranding tsarin, wanda aka mafi yawa samar da talakawa frame stranding inji, cokali mai yatsa stranding na'ura, da dai sauransu Idan aka kwatanta da madauwari compaction tsari, zai iya tabbatar da shugaba stranding zagaye samuwar.

(2) XLPE na USB rufi samar tsari
Domin samar da babban ƙarfin lantarki XLPE na USB, catenary bushe giciye-linking (CCV) da kuma a tsaye bushe giciye-linking (VCV) ne biyu forming matakai.

(3) Tsarin extrusion
Tun da farko, masana'antun kebul sun yi amfani da tsarin extrusion na biyu don samar da core insulation na USB, mataki na farko a lokaci guda garkuwar maduguwar garkuwa da insulation Layer, sa'an nan kuma aka haye tare da rauni a cikin tire na USB, sanya shi na wani lokaci sannan kuma extrusion. garkuwa garkuwa. A cikin shekarun 1970s, wani tsari na extrusion mai Layer 1+2 ya bayyana a cikin jigon wayar da aka keɓe, wanda ya ba da damar kariya da kariya daga ciki da waje a cikin tsari guda. Tsarin ya fara fitar da garkuwar madugu, bayan ɗan ɗan gajeren nisa (2 ~ 5m), sannan kuma yana fitar da garkuwar kariya da kariya a kan garkuwar jagora a lokaci guda. Duk da haka, hanyoyin biyu na farko suna da babban koma-baya, don haka a ƙarshen 1990s, masu samar da kayan aikin kebul sun gabatar da tsarin samar da haɗin gwiwa mai Layer Layer uku, wanda ke fitar da garkuwar madugu, insulation da kuma kariya a lokaci guda. Bayan 'yan shekaru da suka wuce, kasashen waje kuma sun kaddamar da wani sabon extruder ganga shugaban da mai lankwasa raga farantin zane, ta hanyar daidaita dunƙule shugaban kogon ya kwarara matsa lamba don rage tara na abu, mika da ci gaba da samar lokaci, maye gurbin da ba tsayawa canji na bayani dalla-dalla. ƙirar kai kuma na iya adana farashin lokacin ragewa da haɓaka inganci.

3. Kammalawa
Sabbin motocin makamashi suna da kyakkyawan haɓaka haɓaka da kasuwa mai girma, suna buƙatar jerin samfuran samfuran kebul mai ƙarfi mai ƙarfi tare da ƙarfin ɗaukar nauyi, juriya mai ƙarfi, tasirin garkuwar lantarki, juriya, sassauci, rayuwar aiki mai tsayi da sauran kyakkyawan aiki a cikin samarwa da mamaye aikin. kasuwa. Abubuwan kebul na abin hawa mai ƙarfin lantarki da tsarin shirye-shiryensa suna da fa'ida mai fa'ida don haɓakawa. Abin hawa na lantarki ba zai iya inganta ingantaccen samarwa ba kuma tabbatar da amfani da aminci ba tare da babban kebul na lantarki ba.


Lokacin aikawa: Agusta-23-2024