Gabatarwa na ADSS Fiber Optic Cable

Fasaha Press

Gabatarwa na ADSS Fiber Optic Cable

Menene Kebul ɗin Fiber na ADSS?

Kebul ɗin fiber optic na ADSS shine kebul mai goyan bayan duk wani abu mai amfani da wutar lantarki.

Ana rataye kebul na gani mai amfani da wutar lantarki (ba tare da ƙarfe ba) a cikin mai sarrafa wutar lantarki tare da firam ɗin layin watsawa don samar da hanyar sadarwa ta fiber optic akan layin watsawa, wannan kebul na gani ana kiransa ADSS

Kebul ɗin fiber na ADSS mai ɗaukar nauyin kansa, saboda tsarinsa na musamman, kyakkyawan rufi, juriya mai zafi, da ƙarfin tururi mai yawa, yana samar da hanyar watsawa mai sauri da araha ga tsarin sadarwa na wutar lantarki. Lokacin da aka ɗora wayar ƙasa a kan layin watsawa, kuma sauran rayuwar har yanzu tana da tsawo, ya zama dole a gina tsarin kebul na gani a kan ƙaramin farashin shigarwa da wuri-wuri, kuma a lokaci guda a guji katsewar wutar lantarki. A wannan yanayin, amfani da kebul na gani na ADSS yana da fa'idodi masu yawa.

Kebul ɗin fiber na ADSS ya fi rahusa kuma ya fi sauƙin shigarwa fiye da kebul na OPGW a aikace-aikace da yawa. Yana da kyau a yi amfani da layukan wutar lantarki ko hasumiyai kusa don gina kebul na gani na ADSS, har ma da amfani da kebul na gani na ADSS ya zama dole a wasu wurare.

Tsarin Kebul na Fiber na ADSS

Akwai manyan kebul guda biyu na fiber optic na ADSS.

Babban bututun ADSS Fiber Optic Cable

Ana sanya fiber ɗin gani a cikinPBT(ko wani abu mai dacewa) bututun da aka cika da man shafawa mai toshe ruwa tare da wani tsayi mai yawa, an naɗe shi da zare mai juyi mai dacewa bisa ga ƙarfin da ake buƙata, sannan a fitar da shi cikin murfin PE (ƙarfin filin lantarki ≤12KV) ko ƙarfin filin lantarki na AT (≤20KV).

Tsarin bututun tsakiya yana da sauƙin samun ƙaramin diamita, kuma nauyin iskar kankara ƙarami ne; nauyin kuma yana da sauƙi kaɗan, amma tsawon da ya wuce kima na zare mai gani yana da iyaka.

Na'urar karkatar da Layer ADSS Fiber Optic Cable

Ana jika bututun fiber optic mai sako-sako a kan ƙarfafawar tsakiya (yawanciJam'iyyar FRP) a wani wuri mai faɗi, sannan a fitar da murfin ciki (ana iya cire shi idan akwai ƙaramin tashin hankali da ƙaramin tsayi), sannan a naɗe shi bisa ga ƙarfin taurin da ake buƙata, sannan a fitar da shi cikin murfin PE ko AT.

Ana iya cika tsakiyar kebul da man shafawa, amma idan ADSS yayi aiki da babban tsayi da babban tsayi, tsakiyar kebul yana da sauƙin "zamewa" saboda ƙaramin juriya na man shafawa, kuma bututun da ke kwance yana da sauƙin canzawa. Ana iya shawo kan sa ta hanyar gyara bututun da ke kwance a kan sashin ƙarfin tsakiya da kuma tsakiyar kebul ɗin da ya bushe ta hanyar da ta dace amma akwai wasu matsaloli na fasaha.

Tsarin da aka yi da layi yana da sauƙin samun ingantaccen tsawon zare mai yawa, kodayake diamita da nauyi suna da girma kaɗan, wanda ya fi fa'ida a aikace-aikacen matsakaici da manyan tsayi.

kebul

Fa'idodin Kebul ɗin Fiber na ADSS

Kebul ɗin fiber optic na ADSS galibi shine mafita mafi kyau ga amfani da kebul na iska da kuma na waje (OSP) saboda inganci da ingancinsa. Manyan fa'idodin fiber optic sun haɗa da:

Aminci da Inganci a Kudi: Kebul ɗin fiber optic suna ba da aiki mai inganci da kuma inganci a farashi.

Dogon Tsawon Shigarwa: Waɗannan kebul ɗin suna nuna ƙarfin da za a saka a tsawon nisan har zuwa mita 700 tsakanin hasumiyoyin tallafi.

Mai Sauƙi da Ƙaramin Nauyi: Kebul ɗin ADSS suna da ƙaramin diamita da ƙarancin nauyi, suna rage matsin lamba akan gine-ginen hasumiya daga abubuwa kamar nauyin kebul, iska, da kankara.

Rage Asarar Haske: Zaren gilashin ciki da ke cikin kebul an tsara su ne don kada su yi tauri, wanda hakan ke tabbatar da ƙarancin asarar gani a tsawon rayuwar kebul ɗin.

Kariyar Danshi da UV: Jaket mai kariya yana kare zaruruwan daga danshi yayin da kuma yana kare abubuwan ƙarfin polymer daga lalata hasken UV.

Haɗin Nisa Mai Dogon Lokaci: Kebul ɗin fiber mai yanayi ɗaya, tare da raƙuman haske na nanomita 1310 ko 1550, suna ba da damar watsa sigina ta hanyar da'irori har zuwa kilomita 100 ba tare da buƙatar maimaitawa ba.

Yawan Zare: Kebul na ADSS guda ɗaya zai iya ɗaukar har zuwa zare 144 daban-daban.

Rashin Amfanin Kebul ɗin Fiber Optic na ADSS

Duk da cewa kebul na fiber optic na ADSS suna da fa'idodi da yawa, suna kuma zuwa da wasu ƙuntatawa waɗanda dole ne a yi la'akari da su a aikace-aikace daban-daban.

Sauya Siginar Hadaka:Tsarin canzawa tsakanin siginar gani da ta lantarki, da kuma akasin haka, na iya zama mai rikitarwa da wahala.

Yanayi Mai Rauni:Tsarin kebul na ADSS mai laushi yana taimakawa wajen ƙara farashi mai yawa, wanda ya samo asali ne daga buƙatar kulawa da kulawa da kyau.

Kalubalen Gyara:Gyaran zare da suka karye a cikin waɗannan kebul ɗin na iya zama aiki mai wahala da wahala, wanda galibi ya ƙunshi ayyuka masu rikitarwa.

Amfani da Kebul ɗin Fiber na ADSS

Asalin kebul na ADSS ya samo asali ne daga wayoyin fiber masu sauƙin nauyi, masu ƙarfi (LRD). Fa'idodin amfani da kebul na fiber optic suna da yawa.

Kebul ɗin fiber optic na ADSS ya sami matsayi a cikin shigarwar iska, musamman ga gajerun hanyoyin rarraba wutar lantarki kamar waɗanda ake samu a kan sandunan rarraba wutar lantarki na gefen hanya. Wannan sauyi ya faru ne saboda ci gaba da haɓaka fasaha kamar intanet ɗin kebul na fiber. Abin lura shi ne, tsarin kebul na ADSS wanda ba ƙarfe ba ne ya sa ya dace da aikace-aikace kusa da layukan rarraba wutar lantarki mai ƙarfin lantarki mai yawa, inda ya rikide zuwa zaɓi na yau da kullun.

Ana iya kafa da'irori masu nisa, waɗanda suka kai har zuwa kilomita 100, ba tare da buƙatar maimaitawa ba ta hanyar amfani da zare mai yanayi ɗaya da tsawon raƙuman haske na ko dai 1310 nm ko 1550 nm. A al'ada, kebul na ADSS OFC galibi suna samuwa a cikin saitunan 48-core da 96-core.

kebul

Shigar da Kebul na ADSS

Kebul ɗin ADSS yana samun shigarwarsa a zurfin ƙafa 10 zuwa 20 (mita 3 zuwa 6) a ƙarƙashin masu jagoranci na mataki. Ana haɗa sandunan sulke na ƙasa da ƙasa don samar da tallafi ga kebul ɗin fiber-optic. Wasu daga cikin mahimman kayan haɗin da ake amfani da su wajen shigar da kebul ɗin fiber optic na ADSS sun haɗa da:

• Haɗakar da ƙarfin lantarki (tsarin bidiyo)
• Firam ɗin rarrabawa na gani (ODFs)/akwatunan ƙarewa na gani (OTBs)
• Haɗawar dakatarwa (tsarin bidiyo)
• Akwatunan haɗin waje (rufewa)
• Akwatunan ƙarewa na gani
• Da duk wani abu da ake buƙata

A tsarin shigarwa na kebul na fiber optic na ADSS, maƙallan ɗaurewa suna taka muhimmiyar rawa. Suna ba da damar yin amfani da su ta hanyar yin aiki a matsayin maƙallan ƙarewa na kebul a sandunan ƙarshe ko ma a matsayin maƙallan tsakiya (mai ƙarewa biyu).


Lokacin Saƙo: Afrilu-16-2025