Bayyana duniyar kebul: Cikakken fassarar tsarin kebul da kayan aiki!

Fasaha Press

Bayyana duniyar kebul: Cikakken fassarar tsarin kebul da kayan aiki!

A cikin masana'antu na zamani da rayuwar yau da kullun, kebul yana ko'ina, yana tabbatar da ingantaccen watsa bayanai da makamashi. Nawa ka sani game da waɗannan "ɓoyayyun alaƙa"? Wannan labarin zai kai ka cikin zurfin duniyar kebul kuma ya binciko asirin tsarinsu da kayansu.

Tsarin tsarin kebul

Gabaɗaya, ana iya raba sassan tsarin kayayyakin waya da kebul zuwa manyan sassan tsarin guda huɗu na jagora, rufi, kariya da layin kariya, da kuma abubuwan cikawa da abubuwan ɗaukar kaya.

xiyaotu

1. Mai jagoranci

Mai jagoranci shine babban ɓangaren watsa bayanai na yanzu ko kuma raƙuman lantarki. Kayan mai gudanarwa galibi ana yin su ne da ƙarfe marasa ƙarfe waɗanda ke da kyakkyawan ikon watsa wutar lantarki kamar tagulla da aluminum. Kebul ɗin gani da ake amfani da shi a cikin hanyar sadarwa ta gani yana amfani da fiber ɗin gani a matsayin mai jagoran.

2. Tsarin rufewa

Layin rufin yana rufe gefen wayar kuma yana aiki azaman rufin lantarki. Kayan rufewa da aka fi amfani da su sune Polyvinyl chloride (PVC), Polyethylene mai alaƙa (XLPE), Roba mai ɗauke da sinadarin fluorine, kayan roba, kayan roba na Ethylene propylene, kayan rufin roba na silicone. Waɗannan kayan za su iya biyan buƙatun kayayyakin waya da kebul don amfani daban-daban da buƙatun muhalli.

3. Kurfi

Tsarin kariya yana da tasirin kariya akan layin kariya, mai hana ruwa shiga, mai hana harshen wuta da kuma juriya ga tsatsa. Kayan rufin galibi roba ne, filastik, fenti, silicone da samfuran zare daban-daban. Tsarin kariya na ƙarfe yana da aikin kariya ta injiniya da kariya, kuma ana amfani da shi sosai a cikin kebul na wutar lantarki waɗanda ba su da juriya ga danshi don hana danshi da sauran abubuwa masu cutarwa shiga rufin kebul.

4. Tsarin kariya

Matakan kariya suna ware filayen lantarki a ciki da waje don hana kwararar bayanai da tsangwama. Kayan kariya sun haɗa da takarda mai ƙarfe, tef ɗin takarda na Semiconductor, tef ɗin Aluminum na Mylar,Takardar jan ƙarfe Mylar tef, Tef ɗin jan ƙarfe da wayar jan ƙarfe mai kauri. Ana iya saita layin kariya tsakanin wajen samfurin da kuma haɗa kowace igiya mai layi ɗaya ko kebul mai yawa don tabbatar da cewa bayanan da aka watsa a cikin samfurin kebul ba su zube ba kuma don hana tsangwama daga raƙuman lantarki na waje.

5. Tsarin cikawa

Tsarin cikawa yana sa diamita na waje na kebul ya yi zagaye, tsarin yana da ƙarfi, kuma ciki yana da ƙarfi. Kayan cikawa na yau da kullun sun haɗa da tef ɗin Polypropylene, igiyar PP mara saka, igiyar Hemp, da sauransu. Tsarin cikawa ba wai kawai yana taimakawa wajen naɗewa da matse murfin ba yayin aikin ƙera shi, har ma yana tabbatar da kaddarorin injiniya da dorewar kebul ɗin da ake amfani da shi.

6. Abubuwan da ke da ƙarfi

Abubuwan da ke da ƙarfi suna kare kebul daga tashin hankali, kayan da aka fi amfani da su sune tef ɗin ƙarfe, wayar ƙarfe, foil ɗin ƙarfe mara ƙarfi. A cikin kebul na fiber optic, abubuwan da ke da ƙarfi suna da mahimmanci musamman don hana zaren ya sha wahala daga tashin hankali da kuma shafar aikin watsawa. Kamar FRP, zare na Aramid da sauransu.

Takaitaccen bayani game da kayan waya da kebul

1. Masana'antar kera waya da kebul masana'antar kammalawa da haɗa kayan aiki ce. Kayayyaki suna wakiltar kashi 60-90% na jimillar kuɗin masana'antu. Nau'in kayan aiki, iri-iri, buƙatun aiki mai girma, zaɓin kayan aiki yana shafar aikin samfur da tsawon rayuwarsa.

2. Ana iya raba kayan da ake amfani da su don kayayyakin kebul zuwa kayan da ke aiki da wutar lantarki, kayan kariya, kayan kariya, kayan cikawa, da sauransu, bisa ga sassan amfani da ayyukan. Ana iya amfani da kayan thermoplastic kamar polyvinyl chloride da polyethylene don rufi ko rufewa.

3. Aikin amfani, yanayin amfani da kuma yanayin amfani da kayayyakin kebul sun bambanta, kuma daidaito da halaye na kayan sun bambanta. Misali, matakin kariya na kebul mai ƙarfin lantarki mai ƙarfi yana buƙatar babban aikin kariya na lantarki, kuma kebul mai ƙarancin wutar lantarki yana buƙatar juriya na inji da yanayi.

4. Kayan aiki suna taka muhimmiyar rawa wajen aiwatar da samfura, kuma yanayin aiwatarwa da kuma aikin samfurin da aka gama na matakai daban-daban da tsare-tsare sun bambanta sosai. Kamfanonin masana'antu dole ne su yi taka tsantsan wajen kula da inganci.

Ta hanyar fahimtar tsarin tsarin da halayen kayan kebul, ana iya zaɓar samfuran kebul da amfani da su sosai.

Mai samar da kayan aikin waya da kebul na ONE WORLD yana ba wa kayan aikin da ke sama aiki mai tsada. Ana ba da samfura kyauta ga abokan ciniki don gwadawa don tabbatar da cewa aikin zai iya biyan buƙatun abokin ciniki.


Lokacin Saƙo: Yuni-28-2024