Tsarin Tsarin Sabbin Kebul Masu Jure Wuta

Fasaha Press

Tsarin Tsarin Sabbin Kebul Masu Jure Wuta

A cikin tsarin tsarin sabbin abubuwamai jure wutakebul,polyethylene mai haɗin giciye (XLPE) mai rufiAna amfani da kebul sosai. Suna nuna kyakkyawan aikin lantarki, halayen injiniya, da juriyar muhalli. An san su da yanayin zafi mai yawa, ƙarfin watsawa mai yawa, shimfiɗawa mara iyaka, da kuma sauƙin shigarwa da kulawa, suna wakiltar alkiblar ci gaban sabbin kebul.

1. Tsarin Mai Gudanar da Kebul

Tsarin Mai Gudanarwa da Halayensa: Tsarin mai gudanarwa yana ɗaukar nau'in tsarin mai gudanarwa mai siffar fanka ta biyu, ta amfani da tsarin mai ɗaurewa na yau da kullun (1+6+12+18+24). A cikin tsarin mai ɗaurewa na yau da kullun, layin tsakiya ya ƙunshi waya ɗaya, layin na biyu yana da wayoyi shida, kuma layukan da ke kusa da su sun bambanta da wayoyi shida. Layer na waje yana da maƙalli na hagu, yayin da sauran layukan da ke kusa suna maƙalli a akasin haka. Wayoyin suna da zagaye kuma suna da diamita iri ɗaya, suna tabbatar da kwanciyar hankali a cikin wannan tsarin maƙalli. Tsarin mai ɗaurewa: Ta hanyar maƙalli, saman mai gudanarwa yana zama santsi, yana guje wa yawan filayen lantarki. A lokaci guda, yana hana kayan rabin mai gudanarwa shiga tsakiyar waya yayin rufewa, yana hana shigar da danshi yadda ya kamata kuma yana tabbatar da wani matakin sassauci. Masu haɗa maƙalli suna da kyakkyawan sassauci, aminci, da ƙarfi mai yawa.

2. Layer na Rufe KebulZane

Aikin layin kariya shine tabbatar da aikin wutar lantarki na kebul da kuma hana kwararar wutar lantarki a kan na'urar jagora daga zubewa. Ana amfani da tsarin fitarwa, tare daKayan XLPEAn zaɓa don rufin. XLPE yana ba da kyakkyawan aiki idan aka kwatanta da polyethylene, yana da kyawawan kaddarorin rufin lantarki, wanda aka siffanta shi da ƙarancin ma'aunin dielectric (ε) da ƙarancin tangent na dielectric loss (tgδ). Abu ne mai kyau na rufin mita mai yawa. Matsakaicin juriyar girma da ƙarfin filin lalacewa ba su canzawa ba ko da bayan kwana bakwai na nutsewa cikin ruwa. Saboda haka, ana amfani da shi sosai a cikin rufin kebul. Duk da haka, yana da ƙarancin narkewa. Idan aka yi amfani da shi a cikin kebul, lahani na overcurrent ko gajeriyar hanya na iya haifar da hauhawar zafin jiki, wanda ke haifar da laushi da nakasa na polyethylene, wanda ke haifar da lalacewar rufin. Don riƙe fa'idodin polyethylene, yana fuskantar haɗin giciye, yana haɓaka juriyar zafi da juriya ga fashewar damuwa ta muhalli, yana mai da kayan polyethylene mai haɗin giciye ya zama kayan rufin da ya dace.

3. Tsarin Kebul da Naɗewa

Manufar haɗa kebul da naɗewa shine don kare rufin, tabbatar da cewa kebul ɗin ya yi ƙarfi, da kuma hana iskar shaƙa da cikawa, don tabbatar da zagayen tsakiyar.bel ɗin naɗewa mai hana harshen wutayana samar da wasu kaddarorin hana harshen wuta.

Kayan Aiki Don Magance Kebul da Naɗewa: Kayan Aiki Na Naɗewa Yana da Hana Wuta Mai Yawan Wutamasana'anta mara sakabel, mai ƙarfin juriya da kuma ma'aunin hana harshen wuta wanda bai gaza kashi 55% na ma'aunin iskar oxygen ba. Kayan cikawa yana amfani da igiyoyin takarda marasa amfani da harshen wuta (igiyoyin ma'adinai), waɗanda suke da laushi, tare da ma'aunin iskar oxygen wanda bai gaza kashi 30% ba. Bukatun ɗaure kebul da naɗewa sun haɗa da zaɓar faɗin madaurin naɗewa bisa ga diamita na tsakiya da kusurwar madaurin, da kuma haɗuwa ko tazara na naɗewa. Alkiblar naɗewa tana hannun hagu. Ana buƙatar bel ɗin hana harshen wuta mai ƙarfi don bel ɗin hana harshen wuta. Ya kamata juriyar zafi na kayan cikawa ya dace da zafin aikin kebul, kuma abun da ke ciki bai kamata ya yi mu'amala da mummunan abu dakayan rufin rufi.Ya kamata a iya cire shi ba tare da lalata tushen rufin ba.

62488974968

Lokacin Saƙo: Disamba-12-2023