Bambance-bambancen da ke tsakanin Kebul Mai Jure Wuta, Kebul Mai Jure Wuta da Kebul Mai Jure Wuta

Fasaha Press

Bambance-bambancen da ke tsakanin Kebul Mai Jure Wuta, Kebul Mai Jure Wuta da Kebul Mai Jure Wuta

Bambanci tsakanin kebul mai hana wuta, kebul mara halogen da kebul mai hana wuta:

Ana siffanta kebul mai hana harshen wuta ta hanyar jinkirta yaɗuwar harshen wuta a kan kebul ɗin don kada wutar ta faɗaɗa. Ko dai kebul ɗaya ne ko kuma tarin yanayin kwanciya, kebul ɗin zai iya sarrafa yaɗuwar harshen wuta a cikin wani takamaiman yanayi lokacin da yake ƙonewa, don haka zai iya guje wa manyan bala'o'i da yaɗuwar wutar ke haifarwa. Ta haka ne zai inganta matakin hana wutar layin kebul. Kayan da aka fi amfani da su wajen hana harshen wuta sun haɗa da tef ɗin hana harshen wuta,igiyar cika mai hana harshen wutada kayan PVC ko PE waɗanda ke ɗauke da ƙarin abubuwan hana harshen wuta.

Halayen kebul mai hana hayaki mai ƙarancin hayaki wanda ba shi da halogen ba kawai ba ne cewa yana da kyakkyawan aikin hana hayaki ba, har ma da cewa kayan da ke samar da kebul mai ƙarancin hayaki wanda ba shi da halogen ba shi da halogen, tsatsa da guba na ƙonewa suna da ƙasa, kuma hayakin yana samarwa da ƙaramin adadin, don haka yana rage lalacewar mutum, kayan aiki da kayan aiki, da kuma sauƙaƙa ceto cikin lokaci idan gobara ta tashi. Kayan da aka fi amfani da su sunekayan da ba su da hayaki mai ƙarancin halogen (LSZH)da kuma tef ɗin hana harshen wuta mara halogen.

Kebulan da ke jure wa wuta na iya ci gaba da aiki na yau da kullun na wani lokaci idan aka yi amfani da wutar don tabbatar da ingancin layin. Adadin iskar acid da hayakin da ake samarwa yayin konewar kebul mai hana wuta ya ragu, kuma aikin mai hana wuta yana inganta sosai. Musamman ma idan aka yi amfani da feshi da ruwa da tasirin injina, kebul ɗin zai iya ci gaba da aiki gaba ɗaya na layin. Kebulan da ke jure wa wuta galibi suna amfani da kayan da ke jure zafi mai zafi kamar tef ɗin phlogopa datef ɗin mica na roba.

kebul

1. Menene kebul mai hana harshen wuta?

Kebul ɗin da ke hana wuta yana nufin: a ƙarƙashin takamaiman yanayin gwaji, an ƙone samfurin, bayan an cire tushen wuta na gwaji, yaduwar harshen wutar tana cikin iyakataccen iyaka, kuma ragowar harshen wutar ko ƙonewar da ke cikin kebul ɗin na iya kashe kansa cikin ƙayyadadden lokaci.

Babban halayensa sune: idan wuta ta kama, ana iya ƙone ta kuma ba za ta iya aiki ba, amma tana iya hana yaɗuwar wutar. A cikin shahararrun sharuɗɗa, da zarar kebul ɗin ya kama da wuta, zai iya iyakance ƙonewar ga wani yanki na gida, ba ya yaɗuwa, kare wasu kayan aiki, da kuma guje wa haifar da asara mai yawa.

2. Sifofin tsarin kebul na hana harshen wuta.

Tsarin kebul mai hana harshen wuta iri ɗaya ne da na kebul na yau da kullun, bambancin shine cewa layin rufinsa, murfinsa, murfin waje da kayan taimako (kamar tef da kayan cikawa) an yi su gaba ɗaya ko kuma wani ɓangare daga kayan hana harshen wuta.

Kayan da aka fi amfani da su sun haɗa da PVC mai hana harshen wuta (don yanayin hana harshen wuta gabaɗaya), tef mai hana harshen wuta mara halogen ko halogen (ga wuraren da ke da buƙatun muhalli mai yawa), da kayan roba na silicone na yumbu masu inganci (don yanayi mai ƙarfi waɗanda ke buƙatar maganin harshen wuta da juriyar wuta). Bugu da ƙari, yana taimakawa wajen zagaye tsarin kebul kuma yana hana yaɗuwar harshen wuta a kan gibin, ta haka yana inganta aikin hana harshen wuta gaba ɗaya.

kebul

3. Menene kebul mai jure wuta?

Kebul mai jure wa wuta yana nufin: a ƙarƙashin takamaiman yanayin gwaji, ana ƙona samfurin a cikin harshen wuta, kuma har yanzu yana iya ci gaba da aiki na yau da kullun na wani lokaci.

Babban siffarsa ita ce kebul ɗin zai iya ci gaba da aiki yadda ya kamata na tsawon lokaci a ƙarƙashin yanayin ƙonewa. Gabaɗaya, idan wuta ta tashi, kebul ɗin ba zai ƙone nan take ba, kuma da'irar ta fi aminci.

4. Halayen tsarin kebul mai hana ruwa gudu.

Tsarin kebul mai jure wa wuta iri ɗaya ne da na kebul na yau da kullun, bambancin shine cewa mai jagora yana amfani da mai jagoran jan ƙarfe mai juriyar wuta mai kyau (wurin narkewar jan ƙarfe shine 1083℃), kuma ana ƙara layin juriyar wuta tsakanin mai jagoran da layin kariya.

Yawanci ana naɗe saman da aka yi da phlogopite ko tef ɗin mica na roba. Yawan zafin jiki na bel ɗin mica daban-daban ya bambanta sosai, don haka zaɓin bel ɗin mica shine babban abin da ke shafar juriyar wuta.

Babban bambanci tsakanin kebul mai jure wuta da kebul mai jure wuta:

Kebulan da ke jure wa wuta na iya ci gaba da samar da wutar lantarki na tsawon lokaci idan gobara ta tashi, yayin da kebulan da ke jure wa wuta ba su da wannan fasalin.

Saboda kebul masu jure wa wuta na iya ci gaba da aiki da manyan da'irori yayin gobara, suna taka muhimmiyar rawa a gine-ginen birane da masana'antu na zamani. Sau da yawa ana amfani da su a da'irori masu samar da wutar lantarki waɗanda ke haɗa hanyoyin samar da wutar lantarki na gaggawa zuwa kayan aikin kariya daga gobara, tsarin ƙararrawa na wuta, kayan aikin iska da hayaki, fitilun jagora, soket na wutar lantarki na gaggawa, da kuma lif na gaggawa.


Lokacin Saƙo: Disamba-11-2024