Fahimtar Waje, Na Cikin Gida, Da Cikin Gida/Waje Fiber Fiber Na gani

Fasaha Press

Fahimtar Waje, Na Cikin Gida, Da Cikin Gida/Waje Fiber Fiber Na gani

Dangane da yanayin da aka zartar, ana rarrabe igiyoyi na gani cikin manyan rukunan da yawa, gami da waje, cikin gida, da cikin gida / waje. Menene bambance-bambance tsakanin waɗannan manyan nau'ikan igiyoyi na gani?

1. Kebul na Fiber na gani na waje

Mafi yawan nau'in kebul da muke ci karo da shi a aikin injiniyan sadarwa yawanci shine kebul na fiber na gani na waje.

Don saduwa da buƙatun amfani na mahalli na waje, igiyoyin fiber na gani na waje gabaɗaya suna da kyakkyawan aikin injina kuma galibi suna amfani da tsarin tabbatar da danshi da ruwa.

Don haɓaka aikin inji na kebul, igiyoyin fiber na gani na waje galibi suna haɗa abubuwan ƙarfe kamar membobin ƙarfin ƙarfe na tsakiya da yaduddukan sulke na ƙarfe.

Aluminum mai rufin filastik ko kaset ɗin ƙarfe na filastik a kusa da tushen kebul na nuna kyawawan kaddarorin toshe danshi. Ana samun hana ruwa na kebul ne ta hanyar ƙara maiko koyarn mai toshe ruwaa matsayin fillers a cikin kebul core.

1

Kus ɗin igiyoyin fiber na gani na waje yawanci ana yin su ne da polyethylene. Sheaths na polyethylene suna da kyawawan kaddarorin jiki, juriya na lalata, tsawon rayuwa, sassauci mai kyau, da sauran fa'idodi, amma ba su da ƙarancin wuta. Baƙar fata na carbon da sauran abubuwan da ake ƙarawa gabaɗaya ana haɗa su a cikin kube don haɓaka jurewarsa ga hasken ultraviolet. Don haka, igiyoyin fiber na gani na waje waɗanda muke gani galibi baƙar fata ne a launi.

2.Indoor Optical Fiber Cable

Fiber na gani na cikin gida gabaɗaya yana fasalta tsarin mara ƙarfe, tare da filayen aramid da aka saba amfani dashi azaman memba na ƙarfin kebul, yana ba da gudummawa ga ingantaccen sassauci.

2

Ayyukan injina na igiyoyin fiber na gani na cikin gida yawanci ƙasa da na igiyoyi na waje.

Misali, lokacin kwatanta igiyoyi na cikin gida da aka ƙera don igiyoyi na tsaye tare da ingantacciyar aikin inji zuwa igiyoyi na waje waɗanda aka yi amfani da su a cikin mahalli marasa ƙarfi kamar bututu da igiyoyin iska masu goyan bayan kai, igiyoyi na cikin gida suna da mafi kyawun ƙarfin juzu'i mai ƙyalli da ƙyalli mai ƙyalli.

3

Fiber na gani na cikin gida yawanci baya buƙatar la'akari don tabbatar da danshi, ko juriyar UV. Saboda haka, tsarin igiyoyi na cikin gida ya fi sauƙi fiye da na igiyoyi na waje. Kus ɗin igiyoyin fiber na gani na cikin gida yana zuwa da launuka iri-iri, yawanci daidai da nau'ikan igiyoyin fiber optic, kamar yadda aka nuna a hoton da ke ƙasa.

4

Idan aka kwatanta da igiyoyi na waje, igiyoyin fiber na gani na cikin gida suna da gajeriyar tazara kuma galibi suna buƙatar ƙarewa a ƙarshen duka.

Don haka, igiyoyi na cikin gida galibi suna fitowa ta nau'in igiyoyin faci, inda sashin tsakiya shine kebul na fiber na gani na cikin gida. Don sauƙaƙe ƙarewa, filayen fiber na igiyoyi na cikin gida yawanci sun ƙunshi filaye masu tsauri tare da diamita na 900μm (yayin da kebul na waje galibi suna amfani da zaruruwa masu launi tare da diamita na 250μm ko 200μm).

Saboda turawa a cikin mahalli na cikin gida, igiyoyin fiber na gani na cikin gida dole ne su mallaki wasu iyawar wuta. Ya danganta da ƙimar mai ɗaukar harshen wuta, kullin kebul ɗin yana ɗaukar abubuwa daban-daban masu kare harshen wuta, kamar su polyethylene mai ɗaukar harshen wuta, polyvinyl chloride,ƙananan hayaki sifili halogen harshen wuta-retardant polyolefin, da dai sauransu.

3.Cable Fiber Optical Na Cikin Gida/Waje

Kebul na cikin gida / waje, wanda kuma aka sani da kebul na cikin gida / waje na duniya, nau'in kebul ne da aka tsara don amfani da shi a waje da cikin gida, yana aiki azaman hanyar siginar gani daga waje zuwa cikin gida.

Wuraren filaye na filaye na cikin gida / waje suna buƙatar haɗuwa da fa'idodin igiyoyi na waje kamar juriya na danshi, juriya na ruwa, aikin injiniya mai kyau, da juriya na UV, tare da halaye na igiyoyi na cikin gida, gami da jinkirin wuta da rashin aiki na lantarki. Hakanan ana kiran wannan nau'in kebul a matsayin kebul na gida/ waje mai manufa biyu.

5

Haɓakawa da aka yi zuwa igiyoyin fiber na gani na cikin gida/ waje, dangane da igiyoyi na waje, sun haɗa da:

Yin amfani da kayan da ke hana wuta don kumfa.
Rashin abubuwan ƙarfe a cikin tsari ko amfani da abubuwan ƙarfafa ƙarfe waɗanda ke da sauƙin cire haɗin lantarki (kamar wayar manzo a cikin igiyoyi masu ɗaukar kai).
Aiwatar da busassun matakan hana ruwa don hana zubar mai a lokacin da aka tura kebul ɗin a tsaye.

A aikin injiniyan sadarwa na al'ada, ba a cika amfani da igiyoyi na cikin gida/waje ba sai FTTH (Fiber to the Home) sauke igiyoyi. Koyaya, a cikin ingantattun ayyukan cabling inda kebul na gani ke canzawa daga waje zuwa cikin gida, amfani da igiyoyi na cikin gida/ waje ya fi yawa. Tsarukan gama gari guda biyu na igiyoyi na cikin gida/ waje da aka yi amfani da su a cikin ingantattun ayyukan cabling sune tsarin bututun da ba a kwance ba da kuma tsari mai matsewa.

4.Can Outdoor Optical Fiber Cables Za a Yi Amfani A Cikin Gida?

A'a, ba za su iya ba.
Koyaya, a aikin injiniyan sadarwa na al'ada, saboda yawancin igiyoyin gani da ake turawa a waje, yanayin da ake tura igiyoyin gani kai tsaye a cikin gida ya zama ruwan dare gama gari.

A wasu lokuta, haɗe-haɗe masu mahimmanci kamar ɗigon igiyoyi don ainihin cibiyoyin bayanai ko igiyoyin sadarwa tsakanin benaye daban-daban na cibiyar bayanai suna amfani da igiyoyin gani na waje. Yana haifar da babban haɗari ga lafiyar wuta ga ginin, saboda igiyoyi na waje bazai dace da ka'idodin amincin wuta na cikin gida ba.

5.Shawarwari Don Zaɓin Fiber Fiber Fiber a Gina Kayan Gina

Aikace-aikacen da ake buƙata Duka na cikin gida da na waje: Don aikace-aikacen kebul na buƙatar turawa a waje da cikin gida, irin su fiɗaɗɗen igiyoyi da igiyoyi masu shiga cikin ginin, yana da kyau a zaɓi filayen fiber na gani na ciki / waje.

Aikace-aikace Gabaɗaya An Jibge Cikin Gida: Don aikace-aikacen kebul ɗin da aka tura gabaɗaya a cikin gida, yi la'akari da amfani da igiyoyin fiber na gani na cikin gida ko igiyoyin fiber na gani na ciki/ waje.

La'akari da Bukatun Tsaron Wuta: Don saduwa da ƙa'idodin aminci na wuta, a hankali zaɓi igiyoyin fiber na gani na ciki/ waje da igiyoyin fiber na gani na cikin gida tare da ma'auni masu dacewa da harshen wuta.

Waɗannan shawarwarin suna nufin tabbatar da cewa igiyoyin fiber na gani da aka zaɓa sun dace da ƙayyadaddun yanayin jigilar su a cikin abubuwan ginin. Suna la'akari da buƙatun gida da waje yayin da suke ba da fifikon bin ka'idojin amincin wuta.


Lokacin aikawa: Mayu-28-2025