Tsarin asali na kebul na wutar lantarki ya ƙunshi sassa huɗu: tsakiyar waya (gudanarwa), layin rufi, layin kariya da layin kariya. Tsarin rufi shine keɓewar lantarki tsakanin tsakiyar waya da ƙasa da matakai daban-daban na tsakiyar waya don tabbatar da watsa wutar lantarki, kuma muhimmin ɓangare ne na tsarin kebul na wutar lantarki.
Matsayin Layer na rufi:
Tushen kebul shine mai jagora. Domin hana lalacewar kayan aiki sakamakon gajeren zagayawa na wayoyi da aka fallasa da kuma cutar da mutane da wayoyi da suka wuce ƙarfin tsaro ke haifarwa, dole ne a ƙara wani Layer na kariya mai rufewa a cikin kebul. Juriyar wutar lantarki na mai gudanar da ƙarfe a cikin kebul ɗin ƙarami ne, kuma juriyar wutar lantarki na mai rufewa yana da yawa. Dalilin da yasa za a iya rufe mai rufewa shine saboda: cajin da ke da kyau da mara kyau a cikin ƙwayoyin mai rufewa suna da ɗaure sosai, ƙwayoyin da aka caji waɗanda za su iya motsawa cikin 'yanci kaɗan ne, kuma juriya tana da girma sosai, don haka gabaɗaya, za a iya yin watsi da macro current da motsi na kyauta ke samarwa ƙarƙashin aikin filin lantarki na waje, kuma ana ɗaukarsa a matsayin abu mara mai watsawa. Ga masu rufewa, akwai ƙarfin lantarki mai rushewa wanda ke ba wa electrons isasshen kuzari don tayar da su. Da zarar ƙarfin wutar lantarki ya wuce, kayan ba zai sake rufewa ba.
Menene tasirin kauri mara inganci na rufin da ke kan kebul?
A rage tsawon rayuwar kayayyakin waya da kebul, idan siririn murfin kebul bai cika buƙatun ba, bayan aiki na dogon lokaci, musamman a cikin yanayin da aka binne kai tsaye, a nutse, a buɗe ko a lalata, saboda tsatsa na dogon lokaci na matsakaiciyar waje, matakin kariya da matakin injiniya na siririn murfin za su ragu. Gano murfin yau da kullun ko gazawar ƙasa ta layi, siririn wurin na iya lalacewa, tasirin kariya na murfin kebul zai ɓace. Bugu da ƙari, ba za a iya yin watsi da amfani da ciki ba, wutar lantarki ta dogon lokaci ta waya da kebul za ta samar da zafi mai yawa, zai rage tsawon rayuwar wayar da kebul. Idan ingancin bai kai matsayin da aka saba ba, zai haifar da gobara da sauran haɗarin aminci.
Ƙara wahalar tsarin kwanciya, a cikin tsarin kwanciya, ana buƙatar la'akari da barin wani gibi, don kawar da zafi da ake samu bayan ƙarfin waya da kebul, kauri na murfin ya yi kauri sosai zai ƙara wahalar kwanciya, don haka kauri na murfin yana buƙatar bin ƙa'idodi masu dacewa, in ba haka ba ba zai iya taka rawa wajen kare waya da kebul ba. Ɗaya daga cikin halayen ingancin samfur yana nuna ingancin bayyanar samfurin. Ko kebul ne na wutar lantarki ko waya mai sauƙi na zane, dole ne a kula da ingancin layin rufi a cikin samarwa, kuma dole ne a sarrafa shi sosai kuma a gwada shi.
Wataƙila mutane da yawa za su yi shakku, tunda rawar da Layer ɗin rufi ke takawa tana da girma sosai, saman kebul na haske da kebul mai ƙarancin wutar lantarki an rufe su da Layer na filastik ko roba, kuma kebul mai ƙarfin wutar lantarki mai yawa a filin ba a rufe shi da rufi ba.
Domin kuwa idan aka yi amfani da ƙarfin lantarki mai yawa, wasu kayan da aka fara amfani da su wajen rufewa, kamar roba, roba, busasshen itace, da sauransu, suma za su zama masu sarrafa iska, kuma ba za su yi wani tasiri na rufewa ba. Rufewa a kan kebul mai ƙarfin lantarki mai yawa ɓata kuɗi da albarkatu ne. Ba a rufe saman wayar mai ƙarfin lantarki mai yawa da rufi ba, kuma idan an rataye ta a kan hasumiya mai tsayi, tana iya zubar da wutar lantarki saboda taɓawa da hasumiya. Domin hana wannan lamari, ana rataye wayar mai ƙarfin lantarki mai tsayi a ƙarƙashin dogon jerin kwalaben porcelain masu rufi mai kyau, don haka wayar mai ƙarfin lantarki mai ƙarfi za ta kasance a rufe daga hasumiya. Bugu da ƙari, lokacin shigar da kebul mai ƙarfin lantarki mai ƙarfi, kada a ja su a ƙasa. In ba haka ba, saboda gogayya tsakanin waya da ƙasa, layin rufin da aka saba da shi ya lalace, kuma akwai burrs da yawa, waɗanda za su haifar da zubar ruwa, wanda ke haifar da zubewa.
An saita layin rufin kebul ɗin bisa ga buƙatun kebul ɗin. A cikin tsarin samarwa, masana'antun suna buƙatar sarrafa kauri na rufin bisa ga ƙa'idodin tsari, cimma cikakken tsarin gudanarwa, da kuma tabbatar da ingancin waya da kebul.
Lokacin Saƙo: Nuwamba-14-2024
